![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/02/426083968_1215261402784205_3780364531229800016_n-1024x576.jpg)
โดยภายในงานเมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2567 นายชัยวุฒิ หลักเมือง ผู้ช่วยผู้ว่าการบริหารจัดการความยั่งยืน (ชยย.) ได้กล่าวบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ “EGAT’s Mission to Sustainability : ไฟฟ้ามั่นคง เพื่อสังคมที่ยั่งยืน” และเมื่อวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 ได้รับเกียรติจากนางสาวพิมพ์ภัทรา วิชัยกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม มอบเกียรติบัตรเพื่อแสดงความขอบคุณในการสนับสนุนการจัดงาน และเยี่ยมชมบูธนิทรรศการของ กฟผ.
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/02/425817041_1215261439450868_2278221206468848133_n.jpg)
ทั้งนี้ กฟผ. ได้จัดแสดงนิทรรศการ “EGAT’s Mission to Sustainability” เป้าหมายมุ่งสู่ความเป็นกลางทางคาร์บอน (EGAT Carbon Neutrality) ผ่านกลยุทธ์ Triple “S” พร้อมนำธุรกิจสถานีชาร์จรถไฟฟ้า Elex by Egat, Smart Energy Solutions นวัตกรรมจัดการพลังงาน เพื่อประชาสัมพันธ์ส่งเสริมธุรกิจสีเขียว รวมถึงเชิญชวนหน่วยงานและผู้ประกอบการในพื้นที่ภาคใต้ สมัครเข้าร่วมโครงการที่ปรึกษาพลังงาน และโรงแรมเบอร์ 5 เพื่อส่งเสริมการใช้พลังงานอย่างมีประสิทธิภาพในทุกภาคส่วน
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/02/425853040_1215261482784197_3746851667594068778_n-1024x576.jpg)