![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2023/09/377464605_709148437905916_3824805514809265087_n.jpg)
วันศุกร์ที่ 15 กันยายน 2566 นายทวีศักดิ์ ทวีรัตน์ นายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ พร้อมด้วย นายธันยพงศ์ คงเจริญ เลขานุการนายกเทศมนตรีเมืองคอหงส์ นายปิยะ แสงรัตน์ ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม และพนักงานเทศบาลเมืองคอหงส์ ลงพื้นที่ปลูกกาแฟโรบัสต้า ที่แปลงสาธิตการปลูกกาแฟโรบัสต้าคนคอหงส์ ในพื้นที่ทำการเกษตรของนางสวรรยา แก้วสนิท ชุมชนบ้านคลองหวะ 4 เพื่อขับเคลื่อนและส่งเสริมการปลูกกาแฟในท้องถิ่น เพื่อให้เป็น “กาแฟคอหงส์” เป็นพืชอัตลักษณ์ท้องถิ่นชาวคอหงส์ สร้างงาน สร้างอาชีพ และสร้างการเกษตรที่ยั่งยืนต่อไป
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2023/09/378567546_709148807905879_2165646766053506482_n-1024x575.jpg)