![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/02/429484873_801321922028469_2024572184300486972_n-1024x683.jpg)
วันนี้ (27 กุมภาพันธ์ 2567) นายวันชัย ปริญญาศิริ นายกเทศมนตรีนครสงขลา มอบหมายให้ นายวิชากร บัวหอม รองนายกเทศมนตรีนครสงขลา เป็นประธานเปิดงานนิทรรศการวิชาการ โครงการเปิดโลกการเรียนรู้สู่ชุมชน Tessaban 1 : 2024 The Great Challenges (Open House) : ความท้าทายที่ยิ่งใหญ่ของโรงเรียนเทศบาล 1 (ถนนนครนอก) ครั้งที่ 9 โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ คณะกรรมการสถานศึกษา คณะครูและผู้ปกครอง เข้าร่วมกิจกรรม .
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/02/428702259_801321942028467_3841662038585725012_n-1024x683.jpg)
สำหรับกิจกรรมฯ ครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อส่งเสริม พัฒนาและสนับสนุนให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการและทักษะวิชาชีพ โดยกิจกรรมภายในงานมีการมอบเกียรติบัตรครูดีศรี ท.1, การประกวด/แข่งขันทักษะทางวิชาการ ระดับปฐมวัย, จัดแสดงผลงานนักเรียนระดับชั้นปฐมวัยและระดับประถมศึกษา ตามกลุ่มสาระการเรียนรู้ต่าง ๆ รวมถึงกิจกรรมการแสดงบนเวทีของนักเรียน