![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447740928_903352301837206_8751290319539616341_n-1024x684.jpg)
วันนี้ (9 มิถุนายน 2567) เวลา 12.00 น. ที่ฐานปฏิบัติการกองร้อยทหารพรานที่ 4404 หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 44 ตำบลแป้น อำเภอสายบุรี จังหวัดปัตตานี พลตรี ไพศาล หนูสังข์ รองผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ส่วนหน้า ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมกำลังพล และรับทราบถึงปัญหาข้อขัดข้อง ก่อนมอบนโยบายในการปฏิบัติงาน พร้อมทั้งติดตามความคืบหน้าเหตุการณ์สำคัญต่างๆ โดยมี พันเอก ภาคภูมิ จันทรักษ์ ผู้บังคับหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 44 ตลอดจนกำลังพล กองร้อยทหารพรานที่ 4404 หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 44 ร่วมให้การต้อนรับ
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447685081_903352151837221_6998331514955017312_n-1024x683.jpg)
โดยการตรวจเยี่ยมการปฏิบัติงานของกำลังพลที่ฐานปฏิบัติการกองร้อยทหารพรานที่ 4404 หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 44 ในครั้งนี้ เป็นการให้กำลังใจในการปฏิบัติงาน เน้นย้ำให้กำลังพลปฏิบัติหน้าที่ด้วยความไม่ประมาท หมั่นซักซ้อมแผนเผชิญเหตุ ถอดบทเรียนจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น พร้อมดูแลและป้องกันตนเองให้ปลอดภัยควบคู่ไปกับการสร้างความปลอดภัยแก่พี่น้องประชาชนในพื้นที่
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447744709_903352058503897_7182933483561597642_n-1024x684.jpg)