![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447772908_903311825174587_4478129298581771078_n-1024x768.jpg)
วันที่ 8 มิถุนายน 2567 เวลา 08.00 น. หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 41 จัดกำลังพล ชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือน กองร้อยทหารพรานหน่วยขึ้นตรง หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 41 ลงพื้นที่พบปะบุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน พร้อมร่วมกิจกรรม เสาธง 5 นาที เพื่อปลูกฝังอุดมการณ์ความรักชาติ ศาสนา และสถาบันพระมหากษัตริย์ ปฏิบัติตนอยู่ในกรอบของกฎหมาย ยึดหลัก “ความสงบ และรู้ รัก สามัคคี” ตลอดจนปกป้องชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ให้สามสถาบันหลักของชาติเป็นศูนย์รวมจิตใจของปวงชนในชาติ และสามารถดำรงอยู่คู่กับประชาธิปไตยอย่างมั่นคงต่อไป พร้อมทั้งได้เปลี่ยนผืนธงชาติผืนใหม่ให้กับสถานศึกษา และร่วมเคารพธงชาติ ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกาอัคดีนูลอิสลาม (มัสยิดใน) บ้านตะเน๊าะปูโย๊ะ หมู่ที่ 3 ตำบลเกะรอ, โรงเรียนตาดีกามับอูซุลอูลูมสะโต บ้านสะโต หมู่ที่ 5 ตำบลอาซ่อง และ โรงเรียนตาดีกาดุลยามีอุซาฟีอี บ้านกาดือแป หมู่ที่ 5 ตำบลกอตอตือร๊ะ อำเภอรามัน จังหวัดยะลา
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447761119_903311881841248_6557479111517782698_n-1024x768.jpg)
![](http://www.khawchawbannews.com/wp-content/uploads/2024/06/447764365_903311678507935_3666860976600544119_n-1024x768.jpg)